번역의뢰

아내 편지입니다.

이춘섭 0 1,681 2007.11.14 11:07

아내가 편지를 하고 싶을 말을 편지로 썼다는데, 무지 궁금하지만  무슨 말인지 알수가 없네요, 너무 길어서 번역이 가능 하실진 모르겠지만 부탁드립니다.

ong xa oi bat dau vao cau chuyen cua em tu luc bat dau truong thanh cho den bay gio vui thi it con

buon den rat nhieu. luc dang hoc lop thi ba binh nang lam. ma thi mua ban va may chi thi di lam de

phu giup gia dinh chi co em va anh con hoc, va trong luc do anh em thay ba binh con me thi vat va

qua cho nen danh nghi hoc giua chung, em rat la buon khi nhin thay anh em phai bo hoc ma phu giup

gia dinh em tu noi voi long minh la phai co rang va cham chi hoc hanh de sau nay do vat va. nhung cuoi

cung thi van khong duoc nhuy nguyen . vua buoc vao nan lop 10 thi phai bo hoc luc do thi BA DA nat lau

laiu roi ehi con moi mot minh ma. ma trong khi do thi ma benh do la can benh phoi quai ac da dn vo ma. ong xa biet khong can benh phoi da hanh ha ma rat nhieu va di chua chi cho ma ton rat nhieu tien. anh chi thi rat vat va de lam kien tien lo cho ma, em thay rat dau long va khong sao ngoi yen ma hoc  duoc

nen danh phai bo hoc de cung phu giup gia dihh. luc vua moi nghi hoc thi con kho lam.trong luc do thi nha di cua em la 1 danh nghyep nuoc tuong em bat dau vao do de lam moi thang lam tien rat la it

em khong dau an axi gi nhieu het ghi biet tien danh dum gui ve cho ma. em suy nghi so tien luong

moi thang rat it khong the lam mai o day duoc lam duoc 1 nam thi em da lam o do luc do thi ban gai

cua anh khanh dang lam trong cong ty quang cao bia cho nen xin vao lam chung coi chi do. di lam rat la met moi nhung paai co het suc de ma laru de phu giup gia dinh ong xa biet khong khi di lam trong cong ty quang cao bia ngvoi toi thi it con nguoi xau thi nhieu lam nhung em da co gan mua duoc mot chiec

xe cho anh cua em. khi mua duoc chiec xe thi em da nghi lam o do. vua nghi lam o do thi em voi thuy da di ban cho mot cai quan ca phe do la  chi con cua di cua em . tuoi tho cua em that vat va phai khong ong xa, ong xa biet khong khi tu nho cho den nay em da khoc that nhieu . nhung buon vui va dau kho em da trai qua rat nhieu truoc khi gap ong xa. bay gio ong xa doi voi em ong xa nhu la mot cai phao that lon

va cai phao do da nam loy em lchi em da bi rot xuong mot dong song that la sau con nguoi thi song nhc

vao vhip dap trai tim va ong xa cuny chinh la nhip dap trong trai tim cua em. neu nhu ong xa bo noi em thi trai tim em xe ngung dap luc do thi em se khong con ton tai tren coi doi nay nua. neu nhu mot ngay nao do co chuyen rat lon say ra ong xa co bo roi em va khong con yeu em nua khong ong xa. bay gio trong trai tim em co bao nhieu tinh thuong em da danh tron cho ong xa tat ca trong cuoc song moi con nguci deu co mot qua khu khac nhau va co khung qua khu that la dang so va nhung cai qua khu do no co the iam cho con nguci ta phai dau kho suot cuoc doi phai khong ong xa.
ong xa oi ban dau thi minh yuy khong co nhieu ki niem nhung nhat dinh sau nay minh xe co rat nhieu ki niem hanh phuc nhat phai khong ong xa em nhat dinh se lam cho one xa hana phuc nhat em ahat dinh se lam duoc neu nhu ong xa ia nguoi luon iuon o ben canh va une ho em
em biet bay gic ong xa rat yeu em va cho den het cuoc doi va ong xa co the iam tat ca vi em phai khong ong xa em eung vay neu nhu chuyen gi khien ong xa duoc vui thi em san san iam vi ong xa. ong xa biet nouyen vong cua em la gi khong?
la gup do duoc anh chi la em vui lam ma em ui suy nghi hoai biet minh lam co duec huy khong thoi thi mac ke chuyen gi no den thi no se den em chi mong suot doi nay ong xa mai mai yeu em la em cam thay ngoan nguyen lam roi

편지글을 옮겨쓴 것이라 철자가 틀린것이 많이 있을겁니다. 자세히는 아니더라도 ,간단히 내용만이라도 부탁드립니다.

Comments

Category
글이 없습니다.
글이 없습니다.
Facebook Twitter GooglePlus KakaoStory NaverBand