번역의뢰

베트남 아가씨와 메일을 주고 받게 되었습니다. 번역좀 부탁드립니다.

정종대 0 2,710 2007.09.18 19:34

친구가 되고 싶다는 영문메일을 보냈으나, 베트남어로 된 긴장문의 메일을 보내와 순간 마니 당황하였습니다.

인터넷에서 전자사전으로 단어를 번역하려 했으나, 영어로된 번역과 뜻을 알지 못하는 단어들이 많아서 이렇게

이곳에 회원가입하게 되었답니다.

번역하는데 많은 수고가 있을껄로 생각됩니다.

전체 번역은 아니더라도, 전체적인 내용의 줄거리만이라도 번역하여 주시면 감사하겠습니다.

고맙습니다.

Re: i want to make a friend with you.

Anh than thuong uii ,anh co nghe tieng cua em goi anh ……am`….am`………am` hong?bay gio` anh em minh` ,ko co co hoi gap duoc nhau thuc te ngoai` doi` duoc,nen anh em minh`tam thoi cu fai email qua thu tu`, qua lai hoai`,cu email tinh` trang nay `em cung chan the mo` hihii em that su em cung chang thich, email o tren mang nay` nua dau?em chi thich gap anh o ngoai` doi` thuc te co,em xin anh hay tim` cach de anh gan` ben canh cua em hen?hiihih em dang non nong gap anh thuc te ngoai doi` lam do?vay anh co non nong gap em thuc te hong nao?hiihi anh co biet hong?em ngoi` email hoi` am cho anh, ma` tu dung trai tim em cu dap….lien tuc hoai`?hihiih em cung chang hieu tai sao con tim em dap manh vo cung`,anh ko tin nhung gi `em noi,thi` anh cu viec tang` hinh` lai gan` ben canh em di ?la` anh se biet ngay thoi ma` ?hiihi em se tu nguyen cho anh so` con tim cua em luon, hiihih vay anh co thich so` con tim cua em hong?neu nhu ma anh gap duoc em thuc te,anh se nghe duoc tieng con tim cua em dap …..rat la to….luon hihihi vay anh co thich lang nghe con tim em hong nao`?co gi thu sau ah bao cho em hay,hihii anh ui em ko dau gi anh dau,tinh tinh cua em rat la thang thang ,thuc te,vui ve lam do,em nghi sao em noi nhu vay day?em ke doi tu cho anh nghe tu a yes luon,anh ui em xin loi anh truoc,em ko dam hua truoc tra loi` email anh thuong` xuyen dau,khi nao` em ranh` roi,em co thoi` gian nhieu`, em moi email cho anh doc duoc,em xin anh hay thong cam dum` em nhe,em mong anh dung gian hon ,ghet bo em nhe?toi nghiep em lam…..hic…….hic…..hic …em thi` so nhat anh gian em, la em buon `em ko biet lam sao de lam vui long anh do?…..em la nguoi` diem fuc nhat,em da duoc anh chon em lam` ban tam su ,em cam on anh nhieu lam,em vinh hanh duoc tiep chhuyen cung` ah toi hoi tho cuoi cung hen?,anh co chiu ky hop dong` cung` em qua nhung loi` email nay` hong?thi thu sau anh lam on bao cho em hay ok ,anh ui em den cung` anh qua nhung dong` email nay`,em cung chang co y gi` lam` mat long`, anh buon` fien` dau?neu nhu em co noi nhung dieu` gi` anh ko duoc vui ve,thi` anh cu day bao em tu` tu di,em se lang nghe,em vang loi `, day bao anh do,anh ui em hoi anh cai nay nhe?anh co nhung kinh nghiem ,nhung gi` trong cuoc song thuc te, ma` anh da trai qua,anh da biet duoc nhieu` thu,thi` anh co the chi day giup em duoc ko?em thi `thich hoc hoi o noi anh lam do,xin anh hay chi day giup em hen?vay anh hay nhan loi` cung` em xem nao`?co gi` thu sau anh bao cho em hay ok,anh ma` day bao em tu a den yes bat cu cai gi` em cung hoc het luon,em chi so anh ko chiu nhan loi` em ma` thoi,mong sao anh ko tu choi nhe,neu anh tu choi la em buon lam do. hic.hic……..hic…em thi thich hoc hoi nhung nguoi lon tuoi nhu anh lam ,nen em thich hoc rat la nhieu thu…vo cung` ,ua vay anh co biet cat toc nam nu hong?…thi anh chi day em die m thich hoc cat toc lam anh ui….nhung ko co ai day em ne,nen em can anh day em cat toc lam…..anh ui em ko hieu tai sao? em hoc vo long tieng anh, ma` em hoc ko co tiep thu duoc,nen em hoc ko co vo duoc ,em hoc truoc quen sau do,nen em dang buon the mo` hiihih wow vay anh lam thay` giao su fu day kem em di?oh neu duoc anh day kem` em ,thi chac em tien bo hon nhieu`,hihihi em nghi la nhu the?chac la thieu hoi cua ah , nen em hoc ko co vo la` dung roi,`em mong rang` anh ko tu choi em hen ,anh thu u` voi em xem nao?em biet anh ko tra loi voi em la anh nhan loi dung ko?anh ui anh muon hoi em nhung dieu` gi` thi `anh cu tu nhien anh hoi di?anh dung co ngai mac co hen,anh cu xem em nhu la nguoi thanh` vien o trong gia dinh` cua anh hen ok hiihi em luc nao` cung san long` tra loi bat cu nhung gi` anh muon hoi,em se chieu` theo y cua anh , em se lam` vui long anh luon hiihih em thi de chiu vui ve lam,ai sao minh vay,niem sao anh vui la em vui chung cung` anh luon,anh ui em duoc anh quy men chon em lam ban tam su,qua email ,em ko biet noi nhung gi` hon em chi biet ,cam on tam long nhiet tinh` ,coi mo tot bung cua anh,anh da bo thoi` gian hoi` am cho em, em mung hanh fuc lam roi` ,anh uii neu nhu anh em minh co duyen thi gap nhau thuc te ngoai` doi`,con` neu nhu anh em minh` vo duyen ko gap duoc nhau thuc te duoc ,thi `cung la y troi ca, thoi thi` anh em minh` cu tim hieu ve nhau,va cu de tu nhien thoi` gian se tra loi tat ca nhe anh?anh co dong` y nhung gi` em noi hong? em cung dau co dau diem anh cai gi` dau?e that su hoi truoc em co ban trai roi`,cach day cung may nam nay ,nhung vi` ko hop ban tinh tinh`,ko co hieu nhau ,nen em ko co quen nua,nen bay gio` em e roi` ko ai thuong het….oh neu nhu duoc anh chon lam ban thi` da qua ta,nay gio` em quen mat em ko hoi tham suc khoe cua anh,em xin loi anh truoc nhe?anh co khoe hong nao`?anh ko khoe cho nao`,thi` anh cu bao em hay…..em se tim cach………em bay luon qua ben canh anh hen,em se hau ha massage dam lung bop chan tay cua anh tu a den yes cho anh da fe luon hiihi wow em noi vui voi anh nhu vay thoi anh uii em ko biet massage dau?de khi nao `em co du dieu kien em se di hoc massage, em se lam cho anh hai long hihihi tat ca cho anh fe ,len cung trang da luon hihiih ua vay anh co thich em massage cho anh hong?anh ui anh co biet massage ko nao`?neu nhu anh biet massage thi `anh hay ,chi day em massage di ma`?em se lam vui long cung chieu anh nhat tren doi`nay luon hihiihi em se ke cho anh nghe em dang hoc nghe` gi` hen,em dang hoc lam bat bong kem tranh tri banh sinh nhat do hiihi ,anh biet tai sao hong,vi` em thich hoc lam banh bong kem vo cung`,vi `em muon tu tay cua em lam duoc cai banh bong kem,de moi lan sinh nhat…hay dam tiec nao`….thi `em lam qua tang qua cho nhung nguoi `than yeu cua minh` , hiihi anh biet ko em cu tuong hoc lam banh sinh nhat la` don gian lam,ai ngo` la fai mua du thu ….nen cung ton kem…qua chung`.,neu muon ra cai banh bong lang thi minh` fai mua lo` nuong …v…v…nen em hoc biet mot chut thoi ,chac em bo cuoc ko hoc nua dau,hiihi em thi` thich hoc nhieu `thu nu cong gia tranh lam,nhung vi cuoc song ko thoai mai cho lam,nen em vua` di hoc ba ngay, va` con` ban gay kia thi` em di lam`,boi vay thoi gian cho rieng em it lam anh uii…em cung ko dau diem anh cai gi` dau,em se ke cho anh nghe thuc te em lam gi di dau …hen?vay anh co thich lang nghe em tam su ko nao`?em chi so em noi anh nhieu` qua,anh lai bao em la` ba` tam nhieu` chuyen lam mom` nua,vi` em nghi rang noi trong email nay` ko co dau cung kho doc lam,boi vay anh lam on anh hay doc het email nay giup dum `em,em cam on anh nhieu nhieu lam,neu nhu anh bo sot chu nao` em ma biet duoc em se bo si` anh ra em ko them choi voi anh nua dau ?em chi xin anh hay trung thuc cung` em la em vui lam roi`,em cung ko biet tinh tinh` cua anh co de chiu hong?em thi` so nhat nhung ai hung du, tranh treo,hach loi, la em ko thich dau?anh biet ko ?tu khi anh email lam` quen voi em,thi` em cam nhan theo giac quan,em cam thay anh la` mot nguoi con trai rat la vui ve,hien` lanh`,dao duc ,de thuong,lich su ,lam do,nen em co cam tinh` voi anh,em thich anh vo cung`,em rat la `quy men anh ,em ko dau gi `anh dau ,that tinh` bay gio `em da chet ghien` em me email cua anh viet roi,`em ko ngo `anh loi hai qua ta,ua vay anh co bo thuoc gi `trong email nay` hong?ma `tai sao em mat an mat ngu,cung tai email cua anh viet do,em ko biet dau em bat den anh ….anh mau den em con buip be di hiihih…oh em noi vui nhu vay thoi anh dung nghi ngoi gi nhe?vi em dau la cai gi `cua anh dau ma `doi hoi anh chu …hihihi …em thi` thich choi bup be lam anh ui…..vi` tu nho den lon em dau co ai tang buip be cho em dau…oh .gia nhu gio` nay`,ma` co con buip be tu` tren troi` roi xuong dat la` em do hai canh tay em hung em chup em lay lien` hihiih………nha` em thi` co hai me con,nen it nguoi` lam anh uii…nen em buon` lam do,nen em muon co con buip be lam ban voi em co hihihi….nhung bay gio` em da co anh lam` ban cung` em roi` ,thi` em cung vui nhieu` lam lam,anh ui em xin loi anh truoc nhe ?em chi ke anh mot it thoi,chu em chang dam ke anh ke doi tu cua em nhieu dau,mac cong anh lai hieu lam`,anh nghi xau ve` em,thi` toi nghiep cho em lam anh uii,tu` tu` em se ke anh nghe tu a den yes ma`,nen anh dung co lo so gi,em noi o day ko het duoc dau,neu co co hoi gap nhau thuc te em se noi nhieu hon ok ,em hua la` em se lam` nen anh dung co lo so dieu `gi?
   ua vay khi nao` sinh nhat cua anh ha?anh lam on nho bao ngay` thang sinh nhat cua anh cho em nghe di,em se lam 1cai banh bong kem that to,cho anh an met nghi luon, hiihi em noi anh truoc luon em ko co gi` goi tang anh mon qua` cao sang dau do,vi em ngheo` lam anh uii…em chi co tam long tu tay lam cai banh sinh nhat,em tang cho anh lam qua` thoi do,em chi co giau tinh cam la chinh thoi,neu nhu anh ko che bai,thi em se lam hai long anh luon hiihi ah thich em lam con thu nao`, em se co gang lam vui long chieu` anh do,nhung em noi truoc em lam banh sinh nhat ko co ngon bang`o ngoai tiem dau,nen anh dung co che nhe hiihi
   may ngay nay em dang ho met moi qua chung` anh ui em dang can anh mua thuoc cham soc chua benh em do…hic…….hic..hic
   xin loi ah em chi biet noi tieng viet nam mong anh thong cam dum em nhe
   dt.0918178953
   xin loi anh nhieu nhe thoi gian chi co han em xin ngung tai day ,co gi thu sau em se email nhieu hon nhe anh?em cau xin chua thanh than` luon sang soi…ban cho anh thong minh,dep trai,manh khoe,gia dinh cua anh yeu thuong nhat am no hanh fuc
   em cuc cung viet nam mong thu cua anh rat la nhieu`….nho anh nhieu lam lam……..

Comments

Category
Facebook Twitter GooglePlus KakaoStory NaverBand