번역의뢰

RE:번역 부탁드립니다.

하티하이엔 0 598 2008.06.26 11:09
 ▨ 번역 부탁드립니다.

Anh muốn nói lời cảm ơn em vì em đã thích nghi nhanh với cuộc sống Hàn và sống hạnh phúc.

Mới đây mà sống ở Hàn quốc được 6 tháng rồi công nhận thời gian trôi đi nhan thật.

Dù sao đi nữa em cũng phải hòa nhập với Hàn quốc phải sống cuộc sống Hàn. Do đó, em cần phải tìm hiểu rõ nhiều hơn bây giờ nữa về văn hóa và xúc cảm của người Hàn quốc.

Anh rất hiểu tính tương đối của nền văn hóa. Bản thân ai cũng sẽ luôn nghĩ rằng nền văn hóa của nước mình là hơn hết. Nói một cách cho dễ hiểu thì nền văn hóa là việc thông minh chọn lựa của nhân loại để thích nghi với hoàn cảnh xung quanh của mỗi bản thân.

Hiện nay, Em đang sinh sống trong môi trường của Hàn quốc. Bởi vậy, em cần nỗ lực hơn nữa thì cuộc sống Hàn sẽ có ý nghĩa hơn và hạnh phúc hơn. Do đó, anh mới có lời muốn nhờ em đấy.

Trước tiên, cho đến bây giờ anh luôn tôn trọng nhân cách bởi lòng tin nơi em, tuyệt đối không hạn chế trong việc gọi điện thoại.

Có những cú điện thoại và tin nhắn lạ lùng cứ gửi đến mà anh không thể biểu hiện bằng lời nói được, anh hỏi để biết nội dung thì em xóa bỏ các tin nhắn đó 1 cách lạ lùng. Những hành động như vậy sẽ làm đánh mất lòng tin quan trọng nhất của hai vợ chồng. Sau này, không chỉ là điện thoại thôi vào việc khác cũng vậy mong em đừng có những cử chỉ không rõ ràng làm mất lòng tin của nhau.

Ở Hàn Quốc, một người đàn ông xa lạ mà người chồng hoàn toàn không quen biết cứ gọi điện thoại đến nhà thì tuyệt đối không thể chấp nhận được.

Mua thẻ điện thoại Quốc tế về rồi đem cho một người mà chồng không hề quen biết là một việc không thể hiểu được.

Nếu là người kết hôn ở Hàn quốc thì gia đình hoặc chồng mua cho chứ, ai đâu lại đi nhờ vợ của người khác mua giùm là sao? người đó là người bất hợp pháp phải không? Đối với những người như vậy tuyệt đối không được giúp đỡ họ dù bất cứ việc gì.

Hiện nay, anh đang nỗ lực làm cách nào để có thể giúp đỡ em và gia đình bên Việt Nam. Với sự nỗ lực như vậy của anh thì em có ráng nỗ lực để sống một cuộc sống chân thành nơi đất Hàn này được bao nhiêu, hãy cho anh biết nhé.

<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" />

Comments

Category
Facebook Twitter GooglePlus KakaoStory NaverBand