번역의뢰

RE:다시 번역 부탁드립니다.

VWCC 0 594 2008.06.23 09:51
 ▨ 다시 번역 부탁드립니다.

1534번의 제 글을 번역하여 주셨으나 글자까 깨어져 알아보지를 못하겠네요.

번거로우시겠지만 다시 번역 부탁드립니다.

▨ RE:다시 번역 부탁드립니다.

어제 아내와 말이 통하지않아 저(남편)의 사정은 모르고 심하게 싸웠는데 제 심정을 알려주고 싶습니다.
Hôm qua do bất đồng ngôn ngữ nên tôi không thể giải thích cho vợ hiểu rõ những vấn đề của mình, đã khiến cho cả hai vợ chồng cãi nhau kịch liệt. Nhưng mà tôi vẫn muốn giãi bày tấm lòng mình với cô ấy
어제 당신한테 사전을 찾아가며 쓰면서(viet) 설명했는데 당신이 많이 이해해주는것 같아 고마워요.
Hôm qua anh đã tìm từ điển rồi viết và giải thích cho em, có lẽ em cũng đã hiểu cho anh được một phần nào đó, anh cám ơn
지금은 은행이자를 갚느라 조금 힘들지만,조금만 지나면 나아질거에요(좋아지다).
Bây giờ mình đang phải dồn tiền trả lãi ngân hàng nên có lẽ sẽ vất vả một chút, nhưng anh nghĩ chỉ cần thời gian ngắn nữa thôi là mọi việc sẽ tốt đẹp hơn
그리고,조금있다가 아르바이트를 해야할 것 같아요.아르바이트를 하면 저녁에 11시에나 올거에요.
Anh nghĩ một thời gian nữa, chắc anh cũng phải tìm việc làm thêm. Nếu làm thêm có thể 11h đêm mới về nhà được
당신이 혼자있는 시간이 더 많아지지만 당신과 나의 행복한 결혼 생활을 위해서 조금만 참아줘요.
Anh nghĩ khoảng thời gian em ở nhà một mình không có anh bên cạnh sẽ ngày càng nhiều hơn nhưng em yêu, vì hạnh phúc của hai chúng ta, anh mong em hãy cố gắng chịu đựng, chỉ một thời gian thôi, em nhé
10월이나 11월쯤에 부모님과 합치려고(같이 살다) 생각중이나 당신도 그렇게 알아줘요.
Anh cũng đang có dự định chúng mình sẽ sống chung với bố mẹ từ tháng 1o hoặc tháng 11 này. Anh mong em ủng hộ dự định này của anh
당신이 아프거나 당신이 먹고 싶은것……….아무리 힘들어도 그런것은 남편이 해줄 수 있어요.
Khi em mệt mỏi cần uống thuốc, hay em muốn làm gì, muốn ăn một món ăn nào đó… thì anh, chồng của em cũng có thể làm tất cả vì em cho dù có khó khăn đi chăng nữa 
먼 이국땅에서 나 하나만 믿고 온 당신에게 실망을 줘서 미안해요.
Em đã rời quê hương yêu dấu chỉ vì tin anh mà đến tận nơi đất khách quê người, vậy mà anh lại làm cho em thất vọng, thực sự anh có lỗi với em nhiều lắm
과거는 과거일뿐...현재와 미래는 당신과 나에게는 행복한 삶이 될거에요.
Qúa khứ chỉ là quá khứ, mọi việc cũng đã trôi qua rồi. Hiện tại hay tương lai, anh tin chúng ta sẽ sống hạnh phúc hơn
우리 앞으로 더욱 더 행복하게 살아요.
Em à, chúng ta hãy sống hạnh phúc bên nhau nhé
사랑해요.
Anh yêu em nhiều!!!

Comments

Category
Facebook Twitter GooglePlus KakaoStory NaverBand